MUHTASARI WA MKUTANO WA BARAZA LA MADIWANI KUJADILI TAARIFA
ZA ROBO YA PILI KILICHOFANYIKA TAREHE 27/02/2024 KATIKA UKUMBI WA
KANTINI BOMAN|I SENGEREMA.

A: WAHESHIMIWA MADIWANI WALIOHUDHURIA.

1. Mh. Makoye L. Sengelema Diwani Kata ya Sima M/M/kiti-H/W
2. Mh. Enock N. Sengelema Diwani Kata ya Nyamazugo Mjumbe
3. Mh. Fortunatus M. Nzwagi Diwani Kata ya Kahumulo 2
4. Mh. Deus B. Masanyiwa Diwani Kata ya Mwabaluhi

5. Mh. Deus M. Ndaki Diwani Kata ya Igulumuki

6. Mh. Mathias M. Ng'henyenge Diwani Kata ya Ibondo

7. Mh. Mbungai F. Majumba Diwani Kata Mission

8. Mh. Charles M. Kagole Diwani Kata ya Buyagu

9. Mh. George J. Kazungu Diwani Kata ya Nyampande

10.Mh. Michael C. Masunzu Diwani Kata ya Kagunga

11.Mh. Sadick J. Jimola Diwani Kata ya Katunguru

12.Mh. Shokolo V. Joseph Diwani Kata ya Kishinda

13.Mh. Simeo T. Busiya Diwani Kata ya Nyamizeze

14.Mh. Godfrey M. Joseph Diwani Kata ya Kasungamile

15.Mh. Sospeter S. Busumabu Diwani Kata ya Tabaruka

16.Mh. Robert A. Madaha Diwani Kata ya Chifunfu

17.Mh. Michael S. Mchele Diwani Kata ya Nyatukala .
18.Mh. Sanije F. Shibiliti Diwani Kata ya lgalula :
19.Mh. Dickson J. Samwel Diwani Kata ya Busisi

20.Mh. Tryphone S. Male Diwani Kata ya Kasenyi

21.Mh. Jumanne A. Masunga Diwani Kata ya Ibisabageni

22 Mh. Igaga J. Sengasenga Diwani Kata ya Bitoto

23.Mh. Kahogo A. Rajabu Diwani Kata ya Nyampulukno

24 Mh. Donald N. Masindi Diwani Kata ya Ngoma

25.Mh. Janeth M. Kasobi Diwani Viti Maalum -
26.Mh. Ashura T. Lutazi Diwani Viti Maalum y
27.Mh. Martha R. Shindika Diwani Viti Maalum .
28.Mh. Diana M. Buchard Diwani Viti Maalum

29.Mh. Winfrida G. Mpanduji Diwani Viti Maalum

30.Mh. Annastazia J. Kachawi Diwani Viti Maalum

31.Mh. Modesta L. Bulugu Diwani Viti Maalum

32.Mh. Marry L. Pastory Diwani Viti Maalum

33.Mh. Betty Dackman Diwani Viti Maalum

34.Ndg. Binuru Shekidele Mkurugenzi Mtendaji (W) Katibu
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B: WAHESHIMIWA WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA
Yanga E. Makaga Diwani Kata ya Nyamatongo M/Kiti H/W
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C: WATAALAM WALIOHUDHURIA
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Ndg. Christina D. Bunini

. Ndg. Wilibard Bandola

Ndg. Michael Mapela

Ndg. Deocles Mushema
Ndg. Yusta A. Mwambembe
Ndg. Genoveva G. Chuchuba
CPA. Silanda Mwidikila

Adv.Samara H. Matiku
Ndg. Richard Bagolele

Ndg. Benadetha S. Fransisco

Ndg. Mallisa M. Ndugha
Ndg. Mwita M. Waryuba

Ndg. Elias J. Mwita

Ndg. Edgar Heri

Ndg.Tandi Laizer

Ndg. Sylverster P. Mapunda
Ndg. Fortunatus M. Masaga
Dr. Fredrick Mugarula

Ndg. Donati M Bunonosi
Ndg. Fadhili W. Abel

Ndg. Simon M. William

Ndg. Renatus Rukangakara
Ndg. Hassan J. Hassan

Mkuu wa Divisheni ya Utawala na
Usimamizi wa Rasilimaliwatu Mjumbe
Mkuu wa Divisheni ya Mipango na Uratibu “
Mkuu wa Kitengo cha Usimamizi wa
Manunuzi

Kaimu Mkuu wa Kitengo ya Fedha na
Uhasibu

Mkuu wa Divisheni ya Maendeleo ya Jamii *
Mkuu wa Divisheni ya Elimu Sekondari
Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa
Ndani .
Mkuu Kitengo cha Huduma za Sheria

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano
serikalini

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Maliasili na
Uhifadhi wa Mazingira

Mratibu wa TASAF (W) .
Mkuu wa Divisheni ya Kilimo, Mifugo na
Uvuvi

Kaimu Mkuu Divisheni ya Miundombinu,
Kaimu Mkuu wa Kitengo ya TEHAMA na
Takwimu

Kaimu Mkuu Kitengo cha Taka ngumu na
Usafishaji wa mazingira

Kaimu Mkuu Divisheni ya Viwanda,
Biashara na Uwekezaji

Kaimu Mkuu Kitengo cha Michezo,
Utamaduni na Sanaa

Kaimu Mkuu Divisheni ya Huduma za Afya,
Ustawi wa Jamii na Lishe 5
Mkuu Divisheni ya Elimu Awali na Msingi
Afisa Tarafa Sengerema

Kaimu Mkuu Divisheni ya Ardhi, Nyumba na
Maendeleo ya na Makazi .
Afisa Mapato (W).

Kaimu Afisa Usafirishaji (W)

D: WATAALAM WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA

1.Ndg. Happiness J. Segere
2.Ndg. Kaswahili Batalangile

E: WAGENI WAALIKWA
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Mhe. Senyi Nganga
Mhe. Mark Agustine
Mhe. Tasabam H. Mwaga

Afisa Tarafa Nyanchenche
Afisa Tarafa Katunguru

Mkuu wa wilaya ya Sengerema
M/kiti CCM (W)
Mbunge Jimbo la Sengerema
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Ndg.Cuthbert B. Midala
Mhe: Rosemary J. Mwakilasu
A/ISP Juma Ngwembe
Ndg. Haji Mohamed
Ndg. Alfred V. Bogohe

. Ndg. Yohane D. Maganga
10.Ndg. Prosper Temba

11.Ndg. Julius  Mukulu
12.Sakila M. Budigila

13.Ndg. Benedict Mrema

14 _Ndg. Sosthenes S. Tangalo
15.Eng. Elisha P. Sembo
16.Eng. Prosper J. Francis
17.Ndg. Diomisius E. Rwezaula

©w~NDO; A

Katibu Tawala (W)
K.ny Katibu CCM (W)
DFO

0cD

DSO

DIO

DPO

Ag. PSO

M/Jeshi la Akiba

Ag. Meneja TANESCO (W)
Ag. DCSQAO

Ag. RUWASA

DM. TARURA

REA

- WAGEN| WAALIKWA WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA.

Ndg. Mussa Z. Malimi Kaimu Meneja SEUWASA

: WAANDISHI WA HABARI

Ndg. |dd Mumba Global TV

Ndg. Deborah Maisa Gazeti Nipashe
Ndg. Tunu Herman TBC

Ndg. Anna Ruhasha RFA

Ndg. Jama Jafari Star TV

Ndg. Said. Mahera Radio Sengerema

WAANDISHI WA VIKAO
Ndg. Anociatha B. Missingo

2. Ndg. Mbeba D. Masatu
3. Ndg. Emmanuel M. Masemele

Muht.Na. 14/02/2024 - Kufungua Mkutano

Katibu: Aliwakaribisha Wajumbe na waalikwa wote katika Mkutano, aliwaeleza kuwa
ni Mkutano wa kisheria kwa ajili ya kujadili taarifa za robo ya Pili Oktoba hadi Disemba,

2023/2024. Kisha alimkaribisha Mwenyekiti ili afungue Mkutano.

Mwenyekiti: Alianza kwa kusoma Dua/Sala ya Halmashauri, kisha aliwasihi wajumbe
kujikita katika kujadili agenda zote zilizowasilishwa, kutoa ushauri, maoni na
mapendekezo yaliyo chanya ili kuleta tija kwa manufaa ya Wananchi wa Sengerema.

Kisha alifungua Mkutano mnamo saa 06:03 Mchana.

Muht.Na.15/02/2024 — Kuthibitisha Agenda za Mkutano

Katibu aliwasilisha agenda ya kuthibitisha agenda za mkutano; Mwenyekiti aliwahoji
wajumbe kama wanathibitisha agenda, hata hivyo waliongeza agenda moja kwa siku
ya kwanza iliyohusu kutoa vyeti vya pongezi kwa Walimu na Shule (Sekondari na
Msingi) zilizofanya vizuri katika matokeo ya Mitihani ya Taifa kwa Mwaka 2023.

Wajumbe waliridhia kuthibitisha agenda zifuatazo:



gfillfi‘zif':bUnge wa J_lmbo la Sengorem;; Alieleza kuwa matokeo mazuri ni juhudi
nywa kuanzia kwa Mkurugenzi Mtendaji (W), Waheshimiwa Madiwani,
Wataalam na Waalimu kwa usimamizi na ufundishaji mzuri. Aidha aliongeza kuwa
matokeo ya §hule za msingi siyo ya kuridhisha hivyo jitihada zaidi zinahitajika ili
kufanya vizuri zaidi ikiwemo:-

I. ngna kwa Waalimu, ili kupata mbinu mpya ya ufundishaji kwa sababu
._ mitaala imebadilika.
Il. M!undombinu haitoshi, hivyo zifanyike jitihada za makusudi za kuongeza
miundombinu ili wanafunzi wapate mazingira mazuri ya kujisomea.
i Wakaguzi wa Shule wapite kwenye shule zote kuangalia mapungufu yaliyopo
na zile ambazo zimekamilika zisajiliwe ili wanafunzi wapate fursa ya kutumia
shule hizo.

Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi (W): Alieleza kuwa mafanikio hayo ni
matokeo ya kazi inayofofanywa na Chama Tawala (Chama cha Mapinduzi) kwa kuleta
fedha nyingi za Miradiya Maendeleo, alisisitiza zaidi usimamiaji wa Fedha zinazoletwa
Zitumike kwa malengo ya Serikali yaliyokusudiwa. Vile vile aliwataka Waheshimiwa
Madiwani pamoja na Wataalam kuendelea kuwahamasisha wazazi kuchangia
chakula mashuleni. Wanafunzi wenye umri mdogo ili waelewe na kufuatilia
wanachofundishwa mashuleni ni lazima wapate chakula.

Katibu wa UWT Kwa niaba ya Katibu wa chama cha Mapinduzi: alianza kwa
kumshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhehimiwa Dr. Samia
Suluhu Hassan kwa kujenga miundombinu mingi katika sekta ya Elimu na Sekta zote
kwa ujumla wake. Aidha alishauri masuala kadhaa ya kufanyia kazi ili kuboresha zaidi

kama ifuatavyo :-
a. Shule ambazo zina upungufu wa madawati. ambazo baadhi ya wanafunzi

Wanakaa chini ufumbuzi wa changamoto hiyo ufanyike ili kuwawezesha watoto
kukaa kwa kwenye madawati wakati wanafundishwa.

b. Watoto walio na umri wa kuanza shule/ kuendelea na shule mamlaka husika
zihakikishe watoto wanahudhuria shuleni, alikemea tabia ya baadhi ya watoto
wanauza ndizi na karanga muda wa masomo.

Muht.Na.17/02/2024 - Maswali ya Papo kwa Papo.
Katibu aliwasilisha agenda ya maswali ya papo kwa papo, Mwenyekiti alieleza kuwa
hakukuwa na maswali ya papo kwa papo siku hiyo yaliyowasilishwa kwenye Ofisi ya

Mwenyekiti.

Muht.Na.18/02/2024 - Kusoma na Kuthibitisha Muhtasari wa Baraza robo ya

kwanza wa tarehe 17/11/2023.

Katibu: Aliwasilisha Muhtasari wa Mkutano wa Baraza wa tarehe 17/11/2023.
Mwenyekiti aliwaongoza wajumbe kusoma na kupitia muhtasari wa Mkutano wa
Baraza ukurasa kwa ukurasa. Wajumbe waliridhia muhtasari huo usainiwe na utunzwe

kwa ajili ya kumbukumbu ya baadae.

Muht.Na.19/02/2024 - Yatokanayo na Mkutano wa Baraza wa tarehe 17.11.2023.
Katibu: Aliwasilisha utekelezaji wa Yatokanayo na Mkutano wa Baraza wa tarehe
17.11.2023. Mwenyekiti aliwaongoza wajumbe  kujadili utekelezaji wa
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V_atOkanayolmagzimio hayo. Wajumbe waliridhia utekelezaji wa maazimio hayo hata
hivyo wallshau_rl kuwa kasi ya utengenezaji wa Majoho uongezeke ili yakamilike na
yaanze .k_utumlka. Aidha walisisitiza ushirikiano kati ya Halmashauri na Taasisi za
Serikali ili kufikia dhima ya maendeleo kwa Wananchi wa Wilaya ya Sengerema.

Mut)t.Na.2010212024 - Baraza kupokea Taarifa za Maendeleo ya Kata.

Katibu: Aliwasilisha agenda ya Baraza kupokea Taarifa za Maendeleo ya Kata.
Mwenyekiti aliwaongoza wajumbe kupitia taarifa za maendeleo ya kata. Kisha
wajumbe walishauri kuwa changamoto zote zilizopo katika kata ziorodheshwe na
Mkurugenzi Mtendaji hatatue changamoto hizo, waliongeza kuwa katika Mkutano wa
Baraza wa kujadili taarifa za robo ya tatu 2023/2024 kila Mhe, Diwani atawasilisha

taarifa kutoka kwenye Kata yake. Kisha waliridhia taarifa hiyo.

Muht.Na.21/02/2024 - Kuahirisha Mkutano.

Katibu: alimkaribisha mwenyekiti kwa ajili ya kua
aliahirisha mkutano mnamo saa 7:14 mchana. Hata hivyo
wajumbe kama wanaridhia kuendelea kujadili agenda za siku ya pili.
Wajumbe waliridhia kuendelea na mkutano ili kujadili agenda za siku ya pili.

hirisha mkutano, Mwenyekiti
mwenyekiti aliwahoji

ya Utendaji Kazi wa Kamati za Kudumu za

Muht.Na.22/02/2024 - Kupokea Taarifa
pili Oktoba hadi Disemba 2023/2024

Halmashauri kwa kipindi cha robo ya

Muht.Na.23/02/2024 (I) - Kamati ya Kudhibiti UKIMWI.
Mwenyekiti wa Kamati ya Kudhibiti Ukimwi aliwasilisha taarifa ya Kamati ya

Kudhibiti UKIMWI: Alieleza kuwa Kamati ya kudhibiti Ukimwi imeendelea kutekeleza
majukumu yake kwa mujibu wa sheria. Katika kutekeleza majukumu yake Kamati
ilifanya kikao kimoja cha kisheria na katika kikao hicho Kamati ya ilipokea, ikajadili
na kuridhia taarifa kutoka vitengo na wadau mbalimbali kama ifuatavyo: -

CHACC, DACC na Ustawi wa Jamii
KONGA

BAKWATA

VIJANA

Kamati ilishauri ushirikiano uendelee kuanzia ngazi zote za Kkatika

5= E9 [N =

jamiii
(Waheshimiwa Madiwani, Watendaji wa Kata, Wenyeviti wa Vijiji na Vitongoji pamoja
na Wadau) ili kupunguza na kutokomeza maambukizi mapya ya VVU na Ukimwi.
Kamati ilishauri Waheshimiwa Madiwani wawe mstari wa mbele kuhamasisha Kamati
""" hadi Vitongoji ili kufanya vikao na taarifa za vikao hivyo
ziwasilishwe ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji. Wajumbe walipokea taarifa hiyo wakaijadili,

Kisha waliridhia taarifa hiyo.

Muht.Na.23/02/2023 (ll) - Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira.
Mwenyekiti wa Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira: aliwasilisha taarifa ya

Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira: Alieleza kuwa Wajumbe wa Kamati walitembelea

Miradi lfuatayo-

Mpango Miji eneo la Sotta — Ngoma: viwanja 744 ,Marekebisho ya Mpango Miji ya
Nyabila — Ngomba: viwanja 349 Mchoro wa Mipango Miji wa Ngoma: viwanja
461,Maerkebisho ya Mchoro wa Mipango Miji wa Ngoma A: viwanja 31,Mchoro wa
Mlpaqgo Miji wa Ngoma: viwanja 461,Mchoro wa Mipango Miji wa Sotta — Ngoma:
viwanja 645 Mchoro wa Mipango Miji wa Sotta — Ngoma: viwanja 645.Mchoro wa
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M!pango Mljl wa Ibisabageni: Eneo hilo lipo Kitongoji cha Ibisabageni Kata ya
Ibisabageni mchpro huo umendaliwa kutokana na baadhi ya Waathirika katika Mgodi
wa Sqtta Gold Mining kuhamishwa katika maeneo yao. Eneo hilo limezalisha jumla ya
viwanja 441 vyenye matumizi mbalimbali

Vile \(lle Kamati ilipokea, ikajadili na kuridhia taarifa za utendaj| kazi kutoka Divisheni
na Vitengo mbalimbali za Halmashauri. Divisheni na Vitengo hivyo ni kutoka:
2[5 K!tengo ya Maliasili na Uhifadhi wa Mazingira
2. Kitengo ya Taka ngumu na Usafishaji wa Mazingira
3. Divisheni ya Miundombinu, Maendeleo ya Mijini na VIjijini
4. Divisheni ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi
5. Divisheni ya Viwanda, Biashara na Uwekezaji
6. TASAF
Wajumbe walipokea taarifa hiyo, wakaijadili waliohoji ni lini maeneo ya mjini kati
yatakuwa safi. Pia walishauri kuwa ifikie wakati ambapo uchafu mjini kati katika
Halmashauri ya Sengerema ibaki historia hivyo kuwe na mkakati maalum wa kuufanya
mji kuwa safi. Kisha wajumbe waliridhia taarifa hiyo. Wajumbe wa Kamati walifafanua
kuwa hatua mbalimbali zinaendelea kuchukuliwa kuhakikisha maeneo yanakuwa safl
ikiwemo kuhakikisha uchafu unazolewa kwa wakati.

Azimio 1.
lliazimiwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji ahakikishe maeneo ya mjini Kati katika

Wilaya ya Sengerema yawe safi.

Muht.Na.23/02/2023 (lll) - Kamati ya Elimu, Afya na Maji.
Mwenyekiti wa Kamati ya Kamati ya Elimu, Afya na Maji: Aliwasilisha taarifa ya
Kamati ya Elimu, Afya na Maiji alieleza kuwa ilifanya ziara moja ambapo ilitembelea:

1. Shule ya Msingi Kijiweni iliyopo Kata ya Chifunfu.

Lengo la ziara hiyo ilikuwa maendeleo ya shule hiyo ambayo kwa sasa ina wanafunzi
takribani 1689 na Walimu 15. kamati ilibaini changamoto zifuatavyo, Ukosefu wa
Umeme, hakuna maji ya bomba hususani kwa matumizi ya vyoo, Upungufu wa

Madawati 280 na upungufu wa Waalimu 23.

2. Kituo cha Afya Ngoma Mtimba Kata ya Chifunfu.

a. Jengo la Wazazi na Upasuaji: Kamati ilibaini kuwa kituo hakijakamilika fedha
iliyotolewa haikutosha, kuna upungufu wa Tzs 150,000,000.00 ili kukamilisha
ujenzi wa kituo hicho. Kamatiilishauri kuwa yaandikwe maombi maalum ili fedha
za ukamilishaji zitoke serikali kuu. Halmashauri itaendelea kuchangia ujenzi huo
kupitia mapato ya ndani kadri fedha zitakavyopatikana.

b. Jengo la kufulia: Kamati ilibaini kuwa Jengo haijakamilika, Kamati ilishauri kuwa
Mkurugenzi Mtendaji (W) afanye tathimini ya gharama ya kazi iliyobaki na BOQ
iandaliwe ili kuweza kujua gharama kamili za ukamilishaji wa jengo hilo.

3. Shule ya Sekondari Chifunfu: Kamati ilipongeza shule kwa matokezo mazuri ya
kidato cha nne mwaka 2023. Aidha Kamati ilipokea taarifa ifuatayo:-shule ina
mapungufu ya madarasa 4, vyumba 3 vimekamilika bado kuweka madirisha na
milango. Vile vile Kamati ilipokea taarifa za utendaji kazi kutoka Divisheni na
vitengo mbalimbali za Halmashauri. Taarifa zilizopokelewa na kujadiliwa ni kutoka
katika



1) Divisheni ya Elimu Sekondari

i) Divisheni ya Elimu ya Awali na Msingi

i) Divisheni ya Huduma za Afya, Ustawi wa Jamii na Lishe
V) Divisheni ya Maendeleo ya Jamii

V) Kitengo ya Michezo, Utamaduni na Sanaa

Wajumbe walipokea taarifa hizo, wakajadili, Wajumbe waliipongeza Kamalti kwa
matokeo mazuri ya kidato cha nne, Wajumbe walihoji yafuatayo:-

1. Upungufu wa shule za Msingi na Sekondari katika maeneo mbalimbali hali
|nayope|ekea wanafunzi kutembea umbali mrefu, pamoja na upungufu wa
Madawati ni lini changamoto hizo zitatatuliwa.

2. Ukosefu wa nyumba za walimu katika shule ya Mkomba kata ya Busisi na
nyumba iliyopo ni mbovu inahitaji ukarabati.

3. Wanafunzi wa kike ni lini wataanza kupatiwa taulo za kike ili wasikose vipindi
vya masomo.

4. Ujenzi wa chuo cha Ufundi Tabaruka.

Kamati walifafanua kuwa upungufu wa shule na Madawati, changamoto hiyo
inafanyiwa kazi, mwaka wa fedha 2024/2025 kuna maombi ya ujenzi wa shule katika
maeneo mbalimbali. Kwa upande wa Madawati Mhe; Mbunge wa Jimbo la Sengerema
alieleza kuwa hatua mbalimbali zimechukuwa ikiwemo kuwaandikia barua Wakala wa
Misitu Tanzani (TFS) ili watoe mbao kwa ajili ya utengenezaji wa madawati. Aidha
Mkurugenzi Mtendaji aliongeza kuwa tayari Mgodi umeridhia kutoa madawati kutoka
kwenye CSR ili kupunguza upungufu huo.

Suala la ukosefu wa nyumba za walimu Kamati ilieleza kuwa siyo la Kata ya Busisi
peke yake ni la Halmashauri nzima, hivyo kuna baadhi ya shule ambazo zimeingizwa
kwenye mpango na Bajeti ya 2024/2025 kwa ajili ya kujengewa Nyumba za Waalimu.
Vile vile Mhe; Mbunge wa Jimbo la Sengerema alishauri kuwa wazazi washirikishwe
iliwachangie ukarabati wa shule ya Msingi Mkomba iliyopo Kata ya Busisi. Mkurugenzi
Mtendaji alieleza kuwa kuhusu taulo za kike, Halmashauri inafanyikia kazi mchakato
ukikamilika taulo hizo zitaanza kugawiwa mashuleni. Kuhusu ujenzi wa chuo cha
Ufundi Tabaruka Mhe; Mbunge wa Jimbo la Sengerema, alieleza kuwa bajeti iliyokuwa
imetengwa kwa ajili ya ujenzi wa chuo hicho imependekezwa ipelekwe Katika
Halmashauri ya Buchosa kwa sababu hakuna chuo cha ufundi chochote hata hivyo
alieleza kuwa chuo cha Ufundi kilichopo Sengerema kitaboreshwa zaidi.

Muht.Na.23/02/2024 (IV) - Kamati ya Maadili.
Mwenyekiti Kamati ya Maadili aliwasilisha taarifa ya Kamati ya Maadili robo ya

kwanza Pili (Oktoba hadi Disemba), 2023: Alieleza kuwa Kamati ya Maadili Katika
kutekeleza majukumu yake kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba hadi Disemba,
2023/2024: Kamati imefanya kikao kimoja cha kisheria, ambapo Wajumbe walijadili
Kanuni za kudumu za Halmashauri ya Wilaya ya Sengerema za mwaka 2014, Kanuni
zilizojadiliwa:

i. Kanuni namba 5 “Mkutano wa Bajeti"

ii. Kanuni namba 11 “Kumbukumbu ya Mahudhurio”

ii. Kanuni namba 22 “Maswali”

iv. Kanuni namba 23 “Maswali ya papo kwa papo”

v. Kanuni namba 25 “Taarifa za kutoka kwenye Kata"



Aidha kamati ilishauri kuwa katika mikutano ya Baraza (Baraza Chama, WDC na
Bar?aza Full) tgarlfa za Kata zitakuwa zinawasilishwa na Mhe: Diwani wa Kata Husika
Wajumbe walipokea taarifa hiyo, wakaijadili kisha waliridhia taarifa hiyo.

Muht.Na.23/02/2024 (V) - Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango.

Mweny_ekltl wa Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango Aliwasilisha taarifa ya
ut_endajikazi kamati ya fedha, uongozi na mipango robo ya pili Oktoba hadi
Dlse.r_nba 2023/2024 Alieleza kuwa Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango katika robo
ya pili kuanzia Oktoba hadi Disemba, 2023 ilifanya ziara ya kutembelea Miradi. Vile
vile Kamati ilipokea ikajadili na kuridhia taarifa za utendaji kazi kutoka Divisheni na
Vitengo mbalimbali za Halmashauri.

Taarifa za utendaji kazi kutoka Divisheni na Vitengo mbalimbali za Halmashauri

zilipokelewa zikajadiliwa na kuridhiwa ni:-

Taarifa ya Miradi ya Maendeleo

Taarifa ya Kitengo ya Usimamizi wa Manunuzi

Taarifa ya Divisheni Utawala na Usimamizi wa Rasilimaliwatu
Taarifa ya Kitengo ya Ukaguzi wa Ndani

Taarifa ya Kitengo ya Huduma za Sheria

Taarifa ya Kitengo ya Tehama na Takwimu

Taarifa ya Kitengo ya Mawasiliano Serikalini
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Mradi wa Ujenzi Jengo la Utawala: Lengo la ziara hiyo ilikuwa ni kuangalia na hali
ya ujenzi wa Jengo la Utawala unaondelea, hatua iliyopo ni ni kufunga formwork ya
kumwaga ribim, ujenzi umefikia 65%

Wajumbe wa kamati waliridhika na hatua ya ujenzi huo unavyoendelea, walisisitiza
kuwa Mkandarasi aongeze kasi ya ujenzi ili kukamilisha ujenzi huo kwa wakati.
Shule ya Msingi Nyamtelela iliyopo Kata ya Katunguru: Kamati ilibaini upungufu
wa matundu ya vyoo, yaliyopo ni mawili ambayo wanatumia Waalimu na Wanafunzi.
matundu 11 ambayo yapo ngazi ya Lenta. Kamati iliahidi kutatua changamoto hiyo ya
ukosefu wa vyoo.

Shule ya Msingi Nyamililo iliyopo kata ya Kasungamile: Kamati ilibaini kuwa vyoo
vimetitia lakini kuna jitihada za Wanachi za ujenzi wa matundu 4 ya vyoo ambayo yapo
hatua ya Lenta. Aidha kamati ilishauri kuwa itengwe fedha kutoka mapato ya ndani
kwa ajili ya ukamilishaji wa matundu hayo.

Shule ya Msingi Ibisabageni iliyopo Kata ya Ibisabageni. Kamati ilibaini upungufu
wa matundu ya vyoo, yanayofanya kazi ni 2 ambayo yanatumika na walimu pamoja
na Wanafunzi. Kamati iliahidi kutatua changamoto hiyo kupitia vikao vyake vya Kamati
ya Fedha, Uongozi na Mipango.

Stendi ya Bukala iliyopo Kata ya Ibisabageni. Kamati ilibaini mashimo katika stendi
ya Bukala, aidha ilimuagiza Mkurugenzi Mtendaji kufanya tathimini ya matengezo ya
Stendi hiyo.

Shule ya Msingi Shikizi Bugeshi iliyopo Kata ya Nyampande: Lengo la Ziara
ilikuwa kuona hali halisi ya ujenzi wa Shule hiyo ulipofikia, gharama za ujenzi mpaka
ni Tzs 34,252,000.00. Kuna vyumba 4 vya madarasa na Ofisi 1 ya mwalimu
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vimekamika hadi hatua ya Lenta. Vyumba 4 vya madarasa havijafungwa lenta.
Uongozi wa Kitongoji cha Bugeshi waliomba Halmashauri wasaidie kumalizia ujenzi
wa maboma hayo, aidha Wananchi wapo tayari kuendelea kuchangia michango
waliojiweke ili kukamisha ujenzi wa shule hiyo. Kamati ilichukua maombi ya wananchi
hao na kuahidi kufanyia kazi.

Shule ya Msingi Nyashimba iliyopo Kata ya lgalula: Kamati ilijiridhisha kuwa
vyumba 2 vya madarasa viliezuliwa na upepo tarehe 15/10/2023 Kamati ilichukua
changamoto hiyo ili ikafanyiwe kazi katika Kikao cha Kamati ya Fedha,Uongozi na
Mipango.

Mbali na kutembelea miradi, Kamati ilipokea na kujadili taarifa ya Majina ya Wajumbe,
wa Bodi ya Afya Halmashauri ya Wilaya ya Sengerema, Taarifa ya Magari na Mtambo
wa Halmashuri na taarifa ya mapato na matumizi robo ya pili 2023/2024.

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI ROBO YA PILI 2023/2024

Mapato: Halmashauri ya wilaya ya Sengerema ilikadiria kukusanya/kupokea jumla ya
Tzs 53,232,958,5655.00 kutoka katika vyanzo mbalimbali. Aidha fedha zilizovuka
mwaka (bakaa ya mwaka wa fedha 2022/2023) Mapato ya ndani ni Tzs
49 444 466.51, Akaunti ya Miradi ya Maendeleo Tzs 534,804,772.58 nakufanya jumla
kuu kuwa Tzs 53,883,352,494.09. Kipindi cha mwezi Disemba, 2023 Halmashauri
ilikusanya na kupokea jumla ya Tzs 8,603, 352,797.80 ikiwa ni sawa na 193.78% na
mapato ya Julai —Disemba 2023 ni Tzs 21,560, 987,436.58 ikiwa ni sawa na 56.97%.
Mapato ukilinganisha na makisio ya mwaka hadi kufikia mwezi Disemba 31. 2023
Halmashauri imekusanya na kupokea Jumla ya Tzs 21,560, 987,436.58 |kiwa ni sawa
na 40.50% ya lengo la mwaka la kukusanya na kupokea Tzs 53,232,918,555.00 ya
bajeti iliyoidhinishwa. Kwa upande wa Makusanyanyo ya ndani ya Halmashauri jumla
ya Tzs 1,206,668,160.06 zimekusanywa ikiwa ni sawa na 40.06% ya lengo la mwaka
la kukusanya jumla ya Tzs 3,012,492,555.00 kutoka katika vyanzo vyake mbalimbali
vya ndani halisi na fungiwa. Mapato ya ndani halisi ni Tzs 910,676,922.00 sawa na
35.94%ya lengo la mwaka la Tzs 2,533,742.555.00.

Matumizi: hadi kufikia mwezi Disemba 2023, Halmashauri imetumia jumla ya Tzs
26,775,372,253.12 ikiwa ni sawa na 50.37% ya lengo la mwaka la kukusanya/kupokea
jumla ya Tzs 53,232,913,555.00 kutoka vyanzo vyake mbalimbali vya ndani na Serikali
kuu ikiwa ni pamoja na bakaa.

Mwenyekiti aliwahoji wajumbe kama wanapokea taarifa hiyo, Wajumbe waliipokea
wakaijadili na kuhoji yafuatayo :-

i. Walihoji Suala la Afisa mapato aliyehama ambae alichukua fedha mbichi kwa
Mkurugenzi mtendaji alieleza kuwa hakuwa na taarifa hiyo aliahidi kulifatilia ili
kujua uhalisia wa suala hilo.

ii. Walihoji ni lini Uzio wa Mnada wa Sima utatengenezwa. Mkurugenzi Mtendaji
alieleza kuwa Mnada wa Sima ni miongoni mwa vipaumbele vya Halmashuri
vilivyo kwenye mpango wa matengenezo, tayari ujenzi umeanza upo hatua ya
msingi na ujenzi utakamilika haraka iwezekanavyo kadri Fedha
zitakavyopatikana.

iii. Walihoji suala la Mapato kushuka kuliganisha na makisio yaliyowekwa.
Mkurugenzi alieleza kuwa mapato yanakusanywa ila kuna vyanzo vingine
ambavyo msimu wake ulikuwa haujafika ikiwemo mazao ya kilimo. Aliongeza
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kuwa Jitihada zinaendelea kufanyika ikiwa ni pamoja na kuajiri wakusanya
mapato wapya 20 ili kuleta ufanisi kwenye ukusanyaji wa mapato. Mhe Mbunge
wa Jimbo la Sengerema aliongeza kuwa Waheshimiwa Madiwani watanakiwa
kujua POS zote zinazokusanya mapato na walio na POS hizo Aidha aliwataka
wataalam wafuatilie wajuwe CRS ya daraja la Busisi inalipwa wapi na ni kiasi
gani Halmashauri ya Wilaya ya Sengerema inadai kiasi gani kutoka kwenye
mradi huo.

iv. Walihoji juu ya Ushuru wa Huduma ambao wafanyabiashara wanadaiwa miaka
3 nyuma.
e Kama elimu ya kodi inatolewa kwa wafanyabiashara na kuwaelimisha
wafanyabiashara kujua risti za Halmashauri
o Walitaka kufahamu Ushuru wa Huduma inayopatikana kutokana na Mgodi
wa Sotta Gold Mining.
e Mkurugenzi Mtendaji alieleza kuwa mfumo unaonesha kwamba kuna
baadhi ya Wafanyabiashara wanadaiwa miaka 3 hawajalipa Ushuru wa
Huduma, suala la mafunzo kwa wafanyabiashara alieleza kuwa
yanafanyika na yanaendelea kufanyika ili kuwaelimisha wajue umuhimu
wa kulipa kodi ya Serikali pamoja na kujua Risiti za Halmashauri ya Wilaya
ya Sengerema, kuhusu Ushuru wa Huduma kutoka Mgodi wa Sotta Gold
Mining, Mgodi bado haujaanza uzalishaji hivyo Makampuni yanayofanya
kazi katika mgodi huo ndio yanalipa Ushuru wa Huduma.
v. Walihoji kuhusu malalo kwa sababu yaliyopo yamejaa. Mkurugenzi Mtendaji
alieleza kuwa amelichukuwa kwa utekelezaji.

Baaada ya majadiliano hayo, Wajumbe walielekeza kuwa kuhusu eneo [a malalo,
Mkurugenzi Mtendaji pamoja na Wataalam wahakikishe eneo hilo linapatikana kwa
sababu yaliyopo yamejaa. Vile vile Mkurugenzi Mtendaji pamoja na Wataalam
wafatilie CRS kwenye daraja la Busisi ili ijulikane Halmashauri inadai kiasi gani cha
fedha na ijulikane zinalipwa lini fedha hizo. Kisha wajumbe waliridhia taarifa hiyo.

Azimio.2

lliazimiwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji (W) afuatilie suala la CRS ya daraja la

Busisi inalipwa wapi na Halmashauri ya Wilaya ya Sengerema inadai kiasi gani
kutokana na mradi huo.

Azimio. 3

lliazimiwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji ahakikishe eneo jipya la malalo
linapatikana kwa sababu maeneo yaliyopo yamejaa.

TAARIFA YA MAGARI NA MTAMBO WA HALMASHAURI

Jumla ya Magari 10 yalifanya kazi mbali mbali ikivemo kuwawezesha wataalam na
Viongozi kutekeleza majukumu ya Serikali, Wajumbe walishauri kuwa Mtambo
utengenezwe ili uanze kufanya kazi zilizokusudiwa. Waliongeza kuwa Mhe; Diwani wa

wafike Songolo marine kwa ajili ya kufanya tathimini ya utengenezaji wa boti ya juma
kisiwani iliyopo kwenye gereji hiyo. Kisha waliridhia taarifa hiyo.
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Azimio: 4

Juma Kisiwani na Afisa Usafirishaji (W), wafike Songoro marine kwa ajili ya
kufanya tathimini ya utengenezaji wa boti ya Juma Kisiwani iliyopo kwenye
gereji.

Muht.Na.24/02/2024 - Kupokea Taarifa kutoka Taasisi mbalimbali.
Muht.Na.24/02/2024 (l) - Taarifa ya TANESCO.

Kaimu Mkuu Meneja TANESCO aliwasilisha taarifa ya utendaji kazi wa Shirika la
Halmashauri ya Sengerema imekamika kwa asilimia 100 na jumla ya vitongoji 213
vimepatiwa umeme, Jumla ya vitongoji 208 bado havijapatiwa umeme. Zoezi la
kuhakikisha kila kitongoji kinapata umeme ndani ya miaka 5, ambapo tayari vitongoji
15 kati ya 208 vipendekezwa kwa ajili ya kupelekewa umeme. Aidha kuanzia Julai
hadi Disemba 2023 jumla ya wateja 1,902 wameunganishiwa umeme ikiwa ni sawa
na 109%. Vile vile kuna ofisi zinazotoa huduma za dharula kwa Wananchi viunga
vipya (Clusters) katika maeneo ya Nyatukala, Kamanga, Busisi, Ngoma "A" na
Kijiweni.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo, wakaijadili waliwapongeza Shirika la Umeme kwa
kazi nzuri wanayofanya ndani ya Halmashauri ya Sengerema. Wajumbe walihoji
yafuatayo:- Eneo la Buyagu ya zamani umeme umeunganishwa lakini hauwaki, Mradi
wa Umeme Magutu kwenye Trasfoma taa haziwaki, Eneo la Juma Kisiwani nguzo za
umeme hazijafika na umeme hakuna, Kata ya Mwabaluhi eneo la Zanzibar haina
umeme.

Kaimu Mkuu Meneja TANESCO; alieleza kuwa katika maeneo ya Buyagu ya zamani
na Ibondo wananchi waliounganishwa ni wachache kwa ajili ya majaribio kama
taratibu zinavyoelekeza, muda wa majaribio ukiisha kaya zote zitaunganishiwa
umeme. Suala la taa ya Trasfoma kutokuwaka lilichukuliwa kwa ufatiaji zaidi.
Aliongeza kuwa Suala la Juma kisiwani na Zanzibar wananchi waelimishwe ili wawe
wavumilivu kusubiri Bajeti itakapotolewa, umeme utawaka maeneo hayo. Kisha
waliridhia taarifa hiyo.

Muht.Na.24/02/2024 (ll) - Taarifa ya RUWASA.
Kaimu Mkuu Meneja RUWASA; aliwasilisha taarifa ya utendaji kazi ya RUWASA,
alieleza kuwa hali ya huduma ya Maji kwa Wilaya ya Sengerema ni 65% na miradi
inayoendelea ikikamilika huduma ya Maji itafikia 85%. Mwenyekiti aliwahoji Wajumbe
kama wanaipokea taarifa hiyo, Wajumbe waliipokea kisha akawakaribisha kwa
majadiliano.
Wajumbe walihoji yafuatayo:-
i.  Mradi wa maji kata ya Busisi ni mdogo ila unaudumia watu wengi kiasi kwamba
unazidiwa uwezo, pia maji yanatoka yakiwa machafu yasiyofaa kwa matumizi.
ii. Mradi wa Maji Nyamililo uliyokuwa chini ya RUWASA umekabidhiwa kwa

husika wapewe taarifa ili kushiriki makabidhiano hayo.

ii.  Mradi wa Maji Kasungamile, Nyampande na Tabaruka maji hayatoki mara kwa
mara, pia mradi wa maji wa Chamabanda - Kasungamile ndo unafikisha maji
katika gereza za Kasungamile lakini mara nyingi Gereza la Kasungamile
hawapati maiji.
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iv. Pampu ya maji ili
& Ji iliyokuwa tu ili ' ‘
kilic Lol nyenye iliamuliwa ' is|
A KerQC;(zOAlﬁashm_da centre lakini bado haijarudishwa R PR RE TR
i kuulglsga;wzzjad:::sl;indwg kufanya kazi kwa wakati hali inayopelekea
| Ip<amoja 28 kulips posho ya maji kwa sababu ya kushindwa kununua umeme
Vi ata ya Chi Har
mabo&:ﬂé;hlf:r;fu _Ifuna mitaro ambayo wananchi walichimba kwa ajili ya kuweka
ya maji, muda mrefu umepita mabomba hayo hayajawekwa.

Kaimu Mkuu i Sh
R i bg‘:t?i(laij: RUWASA| alieleza kuwa mradi wa maji Busisi kweli ni mdogo
asu J upanuliwa kwa Mradi huo, suala la maji machafu alilichukua kw
ufU?tI|ia]I wa kina. Aidha aliahidi kuwa makabidhiano ya mradi wa m ji o
kati ya RUWASA n SEUWA i ‘ s e Y
/ : \na SA yatafanyika tena mbele ya viongozi pamoja na Wahe
Madlwanl. Mradi wa Maji Kasungamile, Nyampande na Tabaruka maji, Mhe: Mbungé
Jlml_)o Ia_ Sgpggrema alieleza kuwa mradi huo utajengewa matenki yeﬁye thamani ya
takribani Milion 730 ikiwa ni pamoja na mradi wa maji Kasomeko na Chamabanda ili
kuwezesha miradi hiyo kufikisha maji kwa wananchi kwa ubora mkubwa. Kwa upande
wa Pampu ya maji tayari imefika kwenye Kisima kilichopo Kishinda Centre.Suala la
mfumo wa Akaunti ya Maji wahusika wawe wanafanya mchakato wa malipo mapema
ili kuondoa usumbufu wa kuchelewa kwa malipo. Kuhusu kata ya Chifunfu fedha
ikipatikana mabomba yatawekwa na kuanza kutoa hudumaya maji.
Hata hivyo Mhe: Mbunge Jimbo [a Sengerema alishauri kuwa ni vyema kukawa na
kikao cha pamoja cha Waheshimiwa Madiwani na Bodi za maji za SEUWASA na

RUWASA pamoja na wakandarasi wa miradi ya Maji ili kujadili kwa pamoja kuhusu
miradi ya maji. Kisha waliridhia taarifa hiyo.

Muht.Na.24IOZI2024 (1f1) - Taarifaya SEUWASA.
Taarifa hiyo haikuwasilishwa.

Muht.Na.2410212024 (IV) - Taarifaya TARURA.
i kazi wa TARURA: Alieleza kuwa

Meneja TARURA aliwasilisha taarifa ya utendaj
Halmashuuri ya Sengerema kwa mwaka wa fedha 2023/2024 imepangiwa jumla ya
ya barabara, Mwenyekii aliwahoji

Tzs 2,513,240,000.00 kwa ajili ya matengenezo
' lipokea, wakaijadili. Wajumbe

Wajumbe kama wanaipokea taarifa hiyo, Wajumbe wa
walihoji suala 1a matengenezo ya barabara zilizopo katika Kata ya Kishinda, Barabara
hizo zimekatika kwa kuharibiwa na ha maombi ya

maiji, vile vile wajumbe waliwasilis
barabara katika kata zao. Mhe: Mbunge aliwaeleza Wajumbe kuwa wawe na subira
Serikali inaleta fe

dha kwa ajili ya matengenezo Ya barabara ikiwemo barabara ya
kutoka Tabaruka hadi Kishinda na barabaraya Bukala- Ibondo. Kisha waliridhia taarifa
hiyo.

Muht.Na.25102/2024:- Masula ya Nidhamu kwa Waheshimiwa Madiwani.
Katibu; aliwasilisha agenda ya Masula ya Nidhamu kwa \Waheshimiwa Madiwani,

alieleza kuwa Tuhuma mbili zinazohusu Waheshimiwa Madiwani ziliwasilishwa katika
Baraza la Nidhamu la waheshimiwa Madiwani. Hata hivyo Baraza la Waheshimiwa
Madiwani lilijigeuza na kuwa Kamati. Baraza hilo lilihitimisha kwa kutoa maamuzi juu
ya tuhuma zote Mbili. Kwa ufafanuzi Zaidi taarifa ya hitimisho la tuhuma hizo

inapatikana katika faili la Siri “Madiwani Complains”.
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Muht.Na.26/03/2024: - Kufunga kikao.

Katibu: aliwashukuru wajumbe wote kwa ushirikiano, Alieleza kuwa Wataalam
wanafanya kazi nzuri kutokana na ushirikiano mkubwa wanaopewa na Waheshimiwa
Madiwani. Aliongeza kuwa shukrani za pekee ni kwa Mhe: Mbunge Jimbo Ia
Sengerema, Mhe Tabasabu H. Mwagao kwa juhudi kubwa anazozifanya katika kuleta
maendeleo wa wananchi wa Sengerema. aidha aliongeza kuwa changamoto zote
zilizobainika kwenye Kata zitafanyiwa kazi vile vile maelekezo yote yaliyoelekezwa
katika kikao yamechukuliwa kwa ajili ya utekelezaji. Kisha alimkaribisha Mwenyekiti
kwa ajili ya itifaki za kufunga Kikao.

Katibu wa UWT kwa niaba ya Katibu wa Chama cha Mapinduzi (W) ya
Sengerema:

Alianza kwa kumshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe: Dr. Samia
Suluhu Hassan kwa kuleta fedha nyingi za miradi ya Maendeleo kwa Wananchi wa
Wilaya ya Sengerema, ikiwa ni sambasamba na Mhe, Mbunge Jimbo la Sengerema,
Mhe Tabasabu H. Mwagao kwa umoja wao wamefanya makubwa kwa Wananchi wa
Sengerema. Alieleza kuwa llani ya chama cha mapinduzi inaelekeza kumtua mama
ndoo kichwani hivyo wahusika watekeleze kwa vitendo ili kuwapunguzia wanawake
adha ya kufata maji umbali mrefu.

Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi (W) ya Sengerema: aliwashukuru wajumbe
kuendelea kutekeleza llani ya Chama Cha Mapinduzi. Hata hivyo alishauri kuwa
Wahe: Madiwani waliomba Mkutano wa Baraza ufanyike siku mbili ili wapate muda
wa kutosha kujadili taarifa za kwenye Kata zao. Aliongeza kuwa Wahe; Madiwani
washiriki katika zoezi la uchaguzi mdogo katika kata ya Buzilasoga.

Mkuu wa Wilaya ya Sengerema: Aliwashukuru wajumbe, na kipekee alimshukuru
Raisi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe: Dr. Samia Suluhu Hassan kwa
maendeleo makubwa anayoyafanya kwa Watanzania wote, pamoja na miradi
mikubwa ya maendeleo kwa Wananchi wa Wilaya ya Sengerema. Aidha aliwataka
wasimamizi wa fedha za miradi kuhakikisha zinafanya kazi zilizokusudiwa. Aliongeza
kuwa tarehe 14-15/03/2024 Mkuu wa Mkoa anategemea kufanya ziara kwenye
Halmashauri ya Wilaya ya Sengerema katika Kata ya Igalula hivyo wahusika
wajipange kwa ajili ya ziara hiyo. Alisisitiza suala la usafi wa mazingira ili kuepukana
na magonjwa yanayotokana na uchafu kama vile kipindupindu.

Mwenyekiti: Aliwapongeza ofisi ya Chama cha Mapinduzi (W), Ofisi ya Mhe: Mbunge
Ofisi Mkuu wa Wilaya na Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W) kwa ushirikiano wao.
Alisisitiza Menejimenti kuzingatia maelekezo ya yaliyotolewa na Mkutano wa Baraza
la Waheshimiwa Madiwani, pia alisisitiza kuwa suala la ukusanyaji wa mapato litiiliwe
maanani ili kufikia malengo na makisio yaliyowekwa. Kisha alifunga Mkutano s
12:38 jioni. '

-----------------------------------

Makoye L. Sengelema Binuru M. Shekidele
MWENYEKITI / KATIBU
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