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B1]10m 3.04 Zaka.tmhsha Vyumba vya Madarasa 152

umla ya Shilingi

3,040,000,000

kitamnzamnia
zimekamilisha ujenzi wa vyumba
152 vya madarasa katika shule 31

za Sekondari zilizopo Hal-
mashauri ya Wilaya ya Sen-
gerema.

Kukamiika kwa vyumba hivyo
vya madarasa kutaisaidia
Halmashauri ya Wilaya ya Sen-
gerema kupunguza Msong-
amano wa wanafunzi na kuondoa
tatizo la upungufu wa madarasa

kwa shule za Sekondari.

Halmashauri ya Wilaya ya
Sengerema imejenga vyumba vipya
152 vya madarasa kwenye shule
za sekondari 31 kwa gharama ya
shilingi 3,040,000,000 fedha kuto-
ka Serikali kuu.

Akikopeka Madarasa hayo,
kwenye hafla fupi iliyofanyika Sek-
ondari ya Nyampulukano, Mkuu

Bilioni wa Wilaya ya Sengerema Mhe. amesema, hadi
za Senyi Ngaga amewaasa walimu na 28 Disemba jumla ya vyumba 144

wanafunzi kuhakikisha wanai-

tunza vyema miundombinu hiyo ili
iweze kudumu na kuleta manufaa
kwa wote.

Kaimu Mkurugenzi wa
Halmashauri ndugu Mwita
Waryuba akitoa taarifa ya ujenzi
wa vyumba hivyo vya madarasa

kufikia tarehe

vilikuwa vimakamilika kati ya
vyumba 152 sawa na asilimia
95.

Kwa upande wake
Mwenyekiti wa Halmashauri
ya Wilaya ya Sengerema Mhe.
Yanga Makaga amemshukuru
Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu
Hassan kwa kutoa fedha za

ujenzo wa vyumba hivyo
kwani kumesaidia
kutokusumbua wananchi

kuchangia shughuli za ujenzi
wa madarasa hayo.

Kukamilika kwa ujenzi wa
madarsa hayo ulioanza
mwezi Oktoba 2022 kunaifan-
ya Halmashauri ya Wilaya ya Sen-
gerema kumaliza tatizo la upun-
gufu wa vyumba vya madarasa
kwa shule za Sekondari.
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v DC Atoa Onyo Watakaopuuzia Kidato Cha Kwanza

kuu wa Wilaya ya
Sengerema

Mhe. Senyi Ngaga

ametoa onyo kali

kwa wazazi au walezi watakao
shindwa kuwapeleka watoto wao
kujiunga na kidato cha kwanza
Januari 2023 kwani
imejenga madarasa ya
katika shule

mwezi
Serikali
kutosha
Sekondari.

za

Mkuu wa Wilaya ametoa onyo
hilo leo Disemba 28, 2022 wakati
wa hafla ya ya makabidhiano ya
ujenzi wa vyumba 152 vya
madarasa ya Sekondari
iliyofanyika Sekondari ya Nyam-
pulukano katika Halmas-
hauri ya Wilaya ya  Sengerema.

Mkuu wa Wilaya amesema hivi
sasa Serikali imejenga
kuweka miundombinu ya kutosha
katika shule za sekondari hivyo

na

hakuna sababu ya wazazi
kushindwa kuwapeleka watoto
kujiunga na masomo ya kidato

cha kwanza mwezi Januari 2023.

"Mtoto ambaye amepangiwa
kwenda kidato cha
mwaka huu ni lazima aende, mto-
to asipoenda shule wakati
madarasa tena yenye madawati
yameandaliwa huo ni uhujumu
uchumi na mwaka huu lazima
tutoe mfano kwa wazazi wote wa-
takao kaidi kupeleka watoto kida-
to cha kwanza na ninamanisha
katika hili" amesisitiza Mkuu wa
Wilaya.

kwanza

Mhe. Mkuu wa Wilaya mbali na
kuipongeza Halmashauri ya Wila-
ya ya Sengerema kwa kukami-
lisha ujenzi wa vyumba hivyo kwa
wakati, amewaomba wadau mba-
limbali kujitokeza kuwasaidia
watoto wenye uhitaji waliochagu-

liwa kujiunga kidato cha kwanza
baadhi ya
ikiwemo madaftari na

kwa kuwasaidia
mabhitaji
mabhitaji mengine ya mhimu ili
wote waweze kuanza masomo
kwa wakati.

Mwenyekiti wa Halmashauri ya
Wilaya ya Sengerema Mhe. Yanga
Makaga amepongeza Mhe. Rais
Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa
kutoa fedha hizo kwani kupitia
fedha hizo zimekamilisha ujenzi
pasipo
wanan-

wa vyumba hivyo
kuchangisha fedha kwa
chi.

Kukamilika kwa ujenzi
madarasa hayo 152 yaliyojengwa
kwa shilingi 3,040,000,000 kun-
aifanya Halmashauri ya Wilaya ya
Sengerema kumaliza tatizo
upungufu wa vyumba
madarasa shul
Sekondari.

wa

la
v

kwa
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WAKIATLA WA I-IU

U TANZANIA (TFS)A

ICHE YA MITI YA KUPANDA
WIL A YA SENGEREMA

u kwa mahitaji

“Kai
alna mbalmbail i

Mlaka 61 ya Uhuru, 'Sengerem'a Ya_]lvuma kwa Maendeleo

ananchi  wilayani
Sengerema mkoani
M w a n z a
wametakiwa
kujivunia kwa maendeleo
yaliyopatikana wilayani humo
ukilinganisha na kabla ya uhuru

ambapo kulikuwa na
changamoto nyingi za
kimaendeleo.

Hayo yameelezwa leo na

Mkuu wa Wilaya ya Sengerema
Mhe. Senyi Ngaga wakati wa
maadhimisho ya miaka 61 ya
Uhuru yaliyofanyika sekondari
ya Sengerema ambapo pia
yameenda sambamba na
kongamano la wazi
lililowashirikisha viongozi
mbalimbali wa serikali,
madhehebu ya dini, wazee
maarufu na wananchi wa
Sengerema.

Mhe. Ngaga amesema kabla
ya Uhuru Wilaya ya Sengerema
haikuwa na shule ya sekondari
lakini kwa sasa kuna shule za
sekondari 43, shule za msingi
zilikuwa 22 lakini kwa sasa

kuna shule za msingi 110.

Ameongeza kusema Serikali
imeendelea kutekeleza miradi
mikubwa ikiwemo ile ya sekta za
Nishati, Maji, afya, barabara na
maendeleo ya jamii.

"Tunayo miradi mingi mikubwa
ya maendeleo inayoendelea
kutekelezwa nchini kote,
ikiwemo ndani ya Wilaya yetu,
ikiwemo daraja la Busisi, daraja
hili likikamilika litapunguza
kero nyingi, haya ndiyo
maendeleo tuliyokuwa
tunatafuta baada ya kupata

uhuru, tuna kila sababu ya
kumpongeza Mhe Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan."

amesisitiza Mhe. Ngaga.

wa wakala

(TARURA) Wilaya ya Sengerema
mhandisi Prosper Francis
amesema kabla ya uhuru Wilaya
ya Sengerema haikuwa na
mtandao wa barabara
unaoeleweka bali kulikuwa na
njia ndogo ndogo za waenda kwa

Meneja ‘wa

miguu lakini kwa sasa Wilaya
Sengerema ina mtandao wa
barabara zenye urefu wa
kilomita 2,709.

Meneja Wakala wa Maji na
Usafi wa Mazingira Vijiji
(RUWASA) wilaya ya Sengerema
Mhandisi Musa Bujiku amesema
hapo awali maji katika mji wa
Sengerema yalikuwa yanatoka
kwa mgao kwa sasa Wilaya
inajivunia kwa kupata miradi
mingi ya maji ambapo amesema
kwa mwaka huu wa fedha
serikali imetoa kiasi cha bilioni
47 kwa ajili ya kutekeleza miradi
mbalimbali ya maji ambayo
inatarajiwa kukamilika mwaka
2023 ambapo upatijanaji wa

asilimia 57 asilimia 85.

Maadhimisho ya miaka 61 ya
Uhuru yamefanyika Sekondari
ya Sengerema na kuhudhuriwa
na viongozi mbalimbali wa
serikali na madhehebu ya difai
pamoja na wananchi.



Sengeremaa Kuongeza

kuu wa Mkoa wa
Mwanza Mhe. Adam
Kigoma Malima

amewaagiza
wataalamu wa kilimo waliopo
katika Halmashauri zote za Mkoa
wa Mwanza kuhakikisha wanatoa
elimu ya kutosha kwa wakulima wa
zao la Pamba waliopo mkoani wa
namna bora ya uzalishaji wa zao

hilo hili kuongeza uzalishaji
kutoka kilo 150 za sasa hadi
kufikia kilo 500 hadi 600 kwa

hekari moja.

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza
ametoa agizo hilo wakati akizindua
msimu wa upandaji wa zao la
Pamba wuliofanyika kata ya
Nyapande na kuhudhiriwa na
viongozi mbalimbali wa Mkoa,
Wilaya pamoja na wakulima.

Amesema Maafisa ugani waliopo

katika halmashauri zote
wanatakiwa kuhakikisha
wanawatambua wakulima wa

mfano wa zao la Pamba waliopo
katika maeneo yote ya Wilaya za
Mkoa wa Mwanza ili waweze
kuwapatia elimu bora ya kilimo cha
zao la Pamba kuanzia hatua ya
upandaji hadi kuvunwa kwake.

5

A

"Mimi ninataka kuanzia msimu
huu, uzalishaji wa Pamba uwe wa
wastani wa kilo 500 hadi 600 kwa
hekari 1 na si kilo 150 kama ilivyo,
ninyi maafisa ugani ndio wa kutoa
elimu juu ya kilimo chenye tija kwa
wakulima wote wa zao la Pamba
hususani kwa wale wakulima wa
mfano" alisema Mhe. Malima.

Sambamba na hilo Mhe. Malima
ameziagiza Halmashauri zote za
Mkoa wa Mwanza kuanzisha
mashamba darasa ya Wilaya ili
wakulima wote wa zao hilo
wajifunze kwa vitendo.

Mbunge wa jimbo la Sengerema
Mhe.Hamis Tabasamu
amempongeza Mhe. Rais Samia
Suluhu Hassan kwa kutoa shilingi
bilioni 150 za ruzuku ya mbolea
kwa wakulima kote nchini hivyo
amewataka wananchi wote
kuchangamkia fursa hiyo.

Mhe.Tabasamu pia amemwomba
Mkuu wa Mkoa wa Mwanza
kuhakikisha serikali inawachukulia
sheria kali wauzaji wa pembejeo
feki ili kukomesha tatizo hilo
ambalo kwa sasa limekuwa ni tatizo

sugu.
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Uzalishaji wa Zao la Pamba

Mapema akitoa taarifa ya
uzinduzi wa zoezi hilo kwa Mkuu
wa Mkoa Afisa ugani ndugu Isack
Shija amesema kwa sasa
wataalamu wa kilimo wanasisitiza
upandaji wa zao la Pamba
unaotumia vipimo vya sentimita 60
msitari hadi msitari hadi mwingine
na sentimita 30 shina moja hadi
jingine ambapo hekari moja huweza
kutoa miche 44,444 ambapo hapo
hapo awali vipimo vilivyotumika
vilikuwa ni sentimita 90 msitari
mmoja hadi mwingine sentimita 40
shina hadi shina ambavyo viliweza
kutoa miche 22,222 hivyo upandaji
huu wa kisasa umeongeza tija kwa
wakulima.

Msimu wa 2021/2022 Mkoa wa
Mwanza ulifanikiwa kuzalisha tani
15,000 za zao la Pamba ambapo
miongoni mwa hizo Halmashauri ya
Wilaya ya Sengerema ilifanikiwa
kuzalisha tani 3,199 ya lengo la
kuzalisha tani 5,150.

Kwa msimu wa 2022/2023
Halmashauri ya Wilaya ya
Sengerema inatarajia kuzalisha tanij
5897 za Pamba.
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vya Watoto 130 000 Sengerema

Wapatiwa Chanjo ya ’Polio Awamu ya

almashauri ya

Wilaya ya Sen-

gerema Mkoani iliz-

indua rasmi
kampeni siku 4 ya utoaji wa
Chanjo ya matone ya Polio
awamu ya nne tarehe 1 Disem-
ba 2022, ambapo jumla ya wa-
toto 135,615 wenye umri chini
ya miaka mitano walitarajiwa
kupatiwa chanjo hiyo.

Akizindua kampeni hiyo kwa
niaba ya Mkuu wa Wilaya ya
Sengerema, Mkurugenzi
Mtendaji wa Halmashauri ya
Wilaya ya Sengerema Binuru
Shekidele amewataka wazazi na
walezi wote wenye watoto walio
chini ya miaka mitano
kuhakikisha watoto hao wana-
patiwa chanjo ya matone ya Po-
lio katika vituo vya kutolea

huduma za afya na majumbani
ambapo watoa huduma watapi-
ta.

"Suala la kupatiwa chanjo ya
matone ya Polio si la hiari ni la
lazima, hivyo wazazi na walezi
hakikisheni watoto wenu wana-
patiwa chanjo hii kinyume na
hapo tutawachukulia hatua
kali
takaoshindwa kuwapeleka wa-
toto
takwimu zote za watoto wenye
sifa za kupatiwa Chanjo hii
tunazo " alisisitiza Mkurugenzi
Mtendaji wa Halmashauri.

wazazi wote wa-

kupata chanjo kwani

Aidha Mkurugenzi Mtendaji
amewashukuru wazazi na wale-
zi wote waliojitokeza kwa ajili
ya chanjo hiyo ambapo ames-
ema kwa kufanya hivyo ni kuli-

saidia taifa katika kupunguza
magonjwa ambayo yanaweza
kuzuilika.

Naye msimamizi wa chanjo
ngazi ya Mkoa Dkt. Saula
Beichumila amesema chanjo
hiyo ya awamu ya nne kitaifa ni
mhimu sana kwa watoto kwani
ndiyo hutengeneza kinga mwi-
lini ya ugonjwa wa Polio hivyo
amesisitiza wazazi na walezi
kuhakikisha watoto wenye sifa

wanapatiwa chanjo hiyo.

Kampeni ya Chanjo ya Polio
awamu ya nne ilizinduliwa
kwenye kituo cha afya cha Sen-
gerema ambapo Chanjo hii ilit-
olewa kwenye vituo vyote vya
kutole huduma za afya na ma-
jumbani. Kampeni hii ilihi-
timishwa siku ya ju
tarehe 04 Disemba, 2022.



Picha mbalimbali kuhusu tukio
la kufanya
kwenye maadhimisho ya miaka
61 ya Uhuru tarehe 09 Disemba
ambapo Mkuu wa Wilaya ya
Sengerema Mhe. Senyi Ngaga
aliongoza viongozi mbalimbali
wa Wilaya pamoja na wananchi
kufanya safi kwenye kituo cha
afya Sengerema.

usafi kuelekea

o
73

ya Usa

£S5

Akihitimisha zoezi hilo Mhe.
Ngaga aliwashukuru wananchi
waliojitokeza kufanya
kituoni hapo ambapo
amesema zoezi la kufanya usafi
lililofanyika leo ni mwendelezo
matukio mhimu ambayo
imeamua kuyafanya

kwenye kilele cha
maadhimisho ya miaka 61

wote
usafi

wa
Wilaya
kuelekea

fi Kitu

7

. éha. Afya

Sengerema

Uhuru.

Mkuu wa Wilaya amewari-
bisha wananchi wote kwenye
kilele cha maadhimisho hayo
yalifanyika siku ya ijumaa
tarehe 09.12.2022 Sekondari ya
Sengerema ambapo kulikuwa
na burudani mbalimbali pamo-
ja na kongamano la miak
ya Uhuru.
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WAKALA WA HUDUMA ZA
U TANZANIA (TFS)

NICHE YA Ml‘l’l YA KUPANDA
A YA SENGEREMA

u kwa mahitaji
na mbaiimbal iliyotun::

. @5

Senge’rema)Yazmdua Zoez1 la “Uap»andéjl M1t1

atika kuadhimisha
miaka 61 ya Uhuru
wa Tanzania Bara

Wilaya ya  Sen-
gerema Mkoani Mwanza
imezindua rasmi zoezi la

upandaji wa miti lenye lengo
kuhifadhi katika
maeneo yote ya Wilaya.

mazingira

Akizindua zoezi hilo ambalo
limeandaliwa na Shirikisho la
walimu ambao ni makada wa
Chama Cha Mapinduzi (CCM)
Wilaya ya Sengerema Mkuu wa
Wilaya ya Sengerema Mhe.
Senyi Ngaga
wananchi

amewaagiza
wote pamoja na
taasisi zote zilizopo wilayani
hapa kuhakisha zinapanda mi-
ti hususani ile ya matunda
katika maeneo yao ili kuhifad-

hi mazingira na kuboresha

afya.

"Tupandeni miti ili tukabiliane
na haya mabadiliko ya tabia ya
nchi, mwenendo wetu wa
ukataji
bamba na upandaji wa miti,
hivyo tuhakikishe tuapanda
miti ili tuweke vizuri mazingira

yetu" alisisitiza Mhe. Nganga.

miti hauendi sam-

Aidha Mhe.
ema lengo la Wilaya ni kupan-
da miti isiyopungua milioni

Nganga ames-

moja na nusu kwa mwaka
hivyo ni vyema kwa wananchi
kuongeza kasi ya
upandaji wa miti ili kufikia

wote

lengo hilo. Amesema katika
kuadhimisha miaka 61 ya
uhuru tarehe 9 Disemba 2022
pamoja na matukio mengine
Wilaya ya Sengerema itaende-

leza zoezi la upandaji wa miti
kwa kushirikiana na TFS ili
kifikia lengo la kupanda miti
zaidi ya milioni moja na nusu

kwa mwaka.

Mwenyekiti wa shirikisho la
walimu ambao ni makada wa
CCM Wilaya ya Sengerema
Mwalimu Sylivesta Sama
amesema wataendelea na zoezi
la upandaji wa miti pamoja na
uhifadhi wa mazingira katika
maeneo yote ya Wilaya ya Sen-
gerema ikiwemo barabara ya
kutoka Busisi hadi Geita hivyo
ameomba wananchi wa mae-
neo husika kuitunza ili isiha-

ribiwe na mifugo.

Zoezi la upandaji wa miti
limezinduliwa kwa kup
miti zaidi ya 1,800 €
chuo cha VETA Sengere
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kurugenzi Mtendaji wa

Halmashauri ya

Wilaya ya Sengerema

Binuru  Shekidele
amezitaka shule 2za Sekondari
zilizopo Halmashauri ya Wilaya ya
Sengerema kuhakikisha
zinashirikiana katika kutatua
changamoto mbalimbali ya
kitaaluma kujifunza kutoka kwa
shule zinazofanya vizuri ndani ya
Halmashauri ya Wilaya ya
Sengerema.

Mkurugenzi Mtendaji ameyasema
hayo wakati wa hafla ya kupokea
matokeo ya mtihani wa kumaliza
nwaka 2022 kwa kidato cha kwanza
na cha tatu kwa shule za Sekondari
zilizopo Halmashauri ya Wilaya ya
Sengerema mtihani ambao
umekuwa ukifanyika kila mwaka na
kusimamiwa kwa Umoja wa Wakuu
wa Shule (TAHOSA).

Mkurugenzi Mtendaji amesema
kuna baadhi ya shule katika
Halmashauri ya Wilaya ya Sen-

gerema imekuwa zikifanya vizuri
kitaaluma na zingine zimekuwa
zikifanya vibaya kila mwaka hivyo
amewaagiza wakuu hao wa shule

9
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kuweka mizuri ili
kuondokana na matokeo mabaya

kwa wanafunzi.

mipango

"Tuone namna nzuri ya kusaidiana
kwenye baadhi ya masomo, kwanini
shule zinazofanya vizuri ni zilezile
na zinazifanya vibaya pia ni zilezile,
tuchukue hatua tubadilke tunaweza
na zile shule zinazofanya vibaya
tutaziweka uangalizi
maalumu"

kwenye

Mwenyekiti wa kamati ya taaluma
ya TAHOSA Mwalimu Christine
Zegera akiwasilisha matokeo hayo
amesema miongoni mwa changa-
moto zilizojitokeza katika
kufanikisha mtihani huo ni pamoja
na gharama ndogo za uendeshaji wa
mtihani huo ukilinganisha na hali
halisi ya gharama za maisha kwa
sasa ambapo kumesababisha
kamati ya maandalizi kushindwa
kukidhi mabhitaji ya huduma kwa
walimu hasa kwa wale wanaotoka
mbali na vituo vya kazi kupata
chakula na malazi.

Mwenyekiti huyo amependekeza
kwa mwaka ujao kila mtahiniwa
achangiwe kiasi cha shilingi 5500 ili
kukidhi gharama za uendeshaji wa

Sekondari Sengerema Zatakiwa Kushirikiana Kuinua Taaluma

mitihani hiyo.

Kaimu Mkuu wa Idara ya
Sekondari Amani Tangalo amesema
kufanyika kwa mtihani huo
inasaidia Halmashauri kuweza
kujua ni maeneo yapi yawekewe
mkazo zaidi na walimu na pia hu-
saidia kupata picha halisi ya mato-
keo ya kidato cha pili na nne kwa
mwaka unaofuata hivyo amewa-
taka wakuu wa shule kuhakikisha
wanakuwa na mikakati thabiti ili
kuboresha taaluma katika shule
husika.

Mtihani huo wa pamoja hufanyika
kila mwaka ambapo hushirikisha
kidato cha kwanza na cha tatu. Kwa
mwaka huu jumla ya shule za
Sekondari 40 zineshiriki katika
mtihani huo kwa kidato cha kwanza
na shule 38 zilishiriki kwa mtihani
wa kidato cha tatu.

Katika matokeo hayo Seminari ya
Sengerema Imeongoza katika shule
40 kwa kidato cha kwanza kwa
kupata wastani wa alama 69.9 na
shule ya Twitange imeongoza
kidato cha tatu katika shule
kupata wastani wa alama 49
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Dc Sengerema Akeme

kuu wa Wilaya ya
Mhe.
Senyi Ngaga ameit-
aka jamii kutoku-
waachia walimu suala la utoro

Sengerema

mashuleni na wuandikishishaji
wanafunzi wa awali na darasa la
kwanza badala yake ameitaka
jamii yote kuwajibika ili kukome-
sha utoro na kufikia lengo la
uandikishaji wanafunzi wa awali

na darasa la kwanza.

Mhe. Ngaga ametoa agizo hilo
16, 2022
kwenye kikao cha Kamati ya
Ushauri ya Wilaya cha kujadili
taarifa ya kipindi cha Julai hadi
Disemba 2022 kikao kilichofan-
yika Sekondari ya Sengerema.

ijjlumaa Disemba

Amesema kumekuwa na tabia
kata kuwaachia walimu kwenye
ufuatiliaji wa utoro na wanafunzi
kuandikishwa
na darasa la

wanaotakiwa
elimu ya awali

.\r-

Utoro, Ahimiza. Uandikishaji Wanafunzi Shuleni

kwanza kitu ambacho si sahihi
badala
viongozi
washirikiane ili kufikia malengo
ya sekta ya elimu.

na yake amewataka

pamoja na wananchi

"Kinachotokea sasa hivi watoto
wote tumewaachia walimu, ndiyo
changamoto kubwa iliyopo, kila
mtu akijua nafasi yake na akati-
miza wajibu hili jambo tunaweza
kulitatua" amesema Mhe. Ngaga.

Katika hatua nyingine Mhe.
Ngaga
wote

amewataka watendaji
kuhakikisha wanatumia
miongozo ya Elimu iliyopo ili ku-
komesha tabia ya wanafunzi
wengi wa kidato cha kwanza am-
bao

mashuleni

wamekuwa
hivyo
watendaji kusimamia suala hilo
sambamba na uhamasishaji wa
uandikishaji wa watoto wenye
umri wa kwenda shule za awali
darasa
uandikishaji

hawaripoti
amewataka

na la kwanza

ambao umeanza

AN

Oktoba na uta-
fungwa tarehe 31 Disemba 2022.

tangu mwezi

"Suala la utoro linahitaji mkakati
wa pamoja, tutumie miongozo na
tutafanikiwa,
kwani utoro unaathiri si tu ufun-
dishaji bali hata

ameshauri Mwalimu

sheria  zilizopo
taaluma"

Benson
Mpanju ambaye ni Afisa Elimu
kata ya Buzilasoga.

Mkuu wa Idara ya Elimu
Msingi Ndugu Donati Bunonosi
amesema kwa upande wa watoto
wenye umri wa kwenda shule
(maoteo) kwa elimu ya awali ni
10,859
andikishwa hadi sasa ni watoto
9,563 sawa na asilimia 88.07 ya
lengo na darasa
wanaotakiwa kuandikishwa ni
10,765 walioandikishwa hadi
sasa ni watoto 9,689 sawa na
90 ya i
wanaotakiwa kuandikishw

ambao wamekwisha

la kwanza

asilimia wanafu
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Wilaya ya  Sen-
gerema mkoani
Mwanza ime-

anzisha Jukwa la wadau wa
kilimo bora cha Maharage am-
balo litakuwa na jukumu la ku-
waunganisha wakulima,
serikali, na wadau wengine ili

kuendeleza kilimo cha zao hilo.

Mratibu wa shirika la Matu-
maini Mapya ambalo linajihu-
sisha na umasishaji wa kilimo
cha zao hilo nchini Tanzania
Dkt. kaserwa Bigirwa amesema
lengo la kuanzisha Jukwaa hilo
ni pamoja na kuhamasisha na
kuelimisha wakulima juu ya
bora

kilimo cha Maharage,

pamoja na kuimarisha
mitandao ya wakulima wa ma-
harage kuanzia ngazi ya wilaya

hadi Taifa.

;H'/ﬂ

Sengerema Yaunda Jukwaa la Wadau Kilimo Bora cha Maharage |
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il

kwa
uzalishaji wa zao la Maharage

"Tanzania inaongoza

lakini mkulima anakabiliwa na
kadhaa
uzalishaji wa zao hilo ikiwemo

changamoto za
uelewa mdogo wa kuendesha
kilimo bora, mabadiliko ya tabia
nchi pamoja na ukosefu wa
masoko ya uhakika" alisema

Dkt. Kaserwa.

Dkt.
kusema kuwa kuanzishwa kwa

Kaserwa ameongeza
Jukwaa hilo kutasaidia waku-
lima kupata taarifa za kilimo
kutoka
taasisi

kwa wataalamu na
mbalimbali  zinazoji-
husika katika mnyororo wa tha-
mani wa kilimo kama vile wa-
tafiti,

wauzajiwa pembejeo pamoja na

masoko ya mazao, bei,

wasalfirishaji.

Kwa upande wa wakulima
wanaojihusisha na zao la Ma-

harage Wilayani Sengerema
wameomba shirika hilo kwa ku-
shirikiana na wadau wengine
kuhakikisha

wakulima juu ya elimu ya kili-

wanawezesha

mo bora cha zao hilo la Ma-
harage ili waondokane na kili-
cha ikiwemo

mo mazoe€a

kuchanganya mazao shambani.

"Tatizo kubwa tulilonalo sisi

wakulima ni  kuchanganya
mazao mengi hasa Maharage na
mengine, tusaidieni elimu tua-
chane na haya mazoea"
ndugu

Chemu ambaye ni mkulima wa

alishauri Kazimili

Maharage kutoka Nyantukara.

Jukwaa  hilo lilimchagua
ndugu Mikaeli Kazungu kuwa
mwenyekiti na Mkuu wa Idara
ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi ku-
wa katibu wa jukwaa hilo.
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Katika I i < Ia -

Chanjo ya Polio Awamu ya nne

DC Sengerema Asisisitiza Upand
ya Matunda katika Taasisi zote za Serikali

\
|
i

p b

(U 7

Uzinduzi wa Msimu wa Upan
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Habari Katika Pic h a

t ’ gss:
; Sekondari ya Nyamatongo

P T da J

Wajumbe wa ALAT Mkoa wa Mwanza Wakagua Miradi Sengerema

Jengo la Dharula Hospitali ya Wilaya




14
PEPERUSHA VIPEPERUSHI ljueSengeremaIkroba-Disemba 2022 |

Miaka 61 YA Uhuru

ﬁgﬂ JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

HALMASHAURI YA WILAYA YA SENGEREMA

MIAKA 61
YA U H URU

Tufuatilie » '] : http://www.sengeremadc.go.tz/
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Salamu za Sikukuu ya Krismasi 2022

'HALMASHAURI YA WILAYA ..
YA SENGEREMA :

Krismas

o ——

Tufuatilie * @ f W sengeremadc @’x http://www.sengeremadc.go.tz/




16
PEPERUSHA VIPEPERUSHI liueSengeremaIktoba-LOisemba 2022

Uandikishaji wa Wanafunzi Awali na Darasa la Kwanza

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA .1
HALMASHAURI YA WILAYA YA SENGEREMA R eV 5

UANDIKISHAJI WA WANAFUNZI WA
AWALI NA DARASA LA KWANZA KWA
MWAKA 2023

WANAOTAKIWA
KUANDIKISHWA NI

WATOTO WOTE WENYE
UMRI WA MIAKA 5 HADI 7

HAKUNA MALIPO YOYOTE YA UANDIKISHAJI
Mzazi /Mlezi kumbuka ni kosa kisheria
kutomwandikisha mtoto aliyefikia umri wa
kwenda shule, hatua kali zitachukuliwa kwa
mzazi atakayepuuza zoezi hili

....................
....................
....................
....................

" Tufuatilie ©, f W sengeremadc @http:l/www.sengeremadc.go.tzl
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Fomu za Kujiunga na Kidato cha Kwanza 2023

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
HALMASHAURI YA WILAYA YA SENGEREMA

FOMU ZA KUJIUNGA NA KIDATO CHA
KWANZA 2023

Wanafunzi wote waliochaguliwa
kujiunga na kidato cha kwanza
mwaka 2023 kwa shule za
Sekondari za Halmashauri ya
Wilaya ya Sengerema, fomu
zitaanza kutolewa siku ya
ljumaa ya tarehe 23.12.2022

? MAHALI: OFISI YA MKUU WA SHULE AMBAPO MWANAFUNZI
< " HUSIKA AMECHAGULIWA KUJIUNGA

MUDA: SAA 1:30 ASUBUHI HADI SAA 9:30 ALASIRI
FOMU HIZI ZINATOLEWA BURE NA MWISHO WA KUCHUKUA FOMU NI TAREHE 31.12.2022

NB: mzazi Au MLEZI ATAKAYESHINDWA KUMPELEKA MTOTO WAKE SHULE KWA WAKATI HATUA KALI
ZA KISHERIA ZITACHUKULIWA DHIDI YAKE

Tufuatilie *» @ ¥ sengeremadc @http:/lwww.sengeremadc.go.tz/
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/f’\‘ JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA £%
\W/ HALMASHAURI YA WILAYA YA SENGEREMA

HAFLA YA MAKABIDHIANO YA VYUMBA VYA
MADARASA 152 NYAMPULUKANO SEKONDARI
28/12/2022

“Mtoto ukichaguliwa
kujiunga kidato cha
kwanza ukaacha huu ni
uhujumi uchumi, Serikali
imewekeza kwenye hizi

shule, madarasa na
madawati yapo kwa ajili
yenu, mwaka huu tutatoa
mfano kwa watoto wote
watakao acha kujiunga"

kidato cha kwanza 2023

MHE. SENYI NGAGA

MKUU WA WILAYA YA SENGEREMA

Tufuatilie > & f J sengeremadc @http:l/www.sengeremadc.go.tz/
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Salamu za Mwaka Mpya 2023

HALMASHAURI YA ‘a"'ELA

YA
SENGEREMA

k\’% ‘7-]‘:.4(

Tufuatiie © @ €)  sengeremadc @ http://lwww.sengeremadc.go.tz/




