JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA SENGEREMA
MKOA WA MWANZA

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI

Kumb. Na. AB.16/194/02/43 Tarehe: 29/07/2025.

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Sengerema amepokea kibali
cha kutekeleza l|kama na Bajeli kwa Ajira Mpya kwa mwaka wa
fedha 2024/2025 chenye Kumb.Na.FA.97/228/01/A/25 cha tarehe 29 Aprili,
2025 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na
Utawala Bora. Hivyo, Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya
Sengerema anawatangazia wananchi wote ambao ni Raia wa Tanzania wenye sifa
kuomba nafasi zilizoorodheshwa hapa chini; -

1.2 DEREVA DARAJA LA Il - (NAFASI 3)
1.3 MAJUKUMU YA DEREVA

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari.
Il Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi,
lii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari.
iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali,
v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari na
vi. Kufanya usafi wa gari

1.3.1 SIFA ZA KUAJIRIWA

“ Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (V1), Awe na Leseni
ya Daraja la C au E ya uendeshaiji magan ambayo amefanyia kazi kwa
muda usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali. Awe
amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving
Cource) yanayotolewa na chuo cha VETA au NIT au Chuo kingine
kinachotambulika na Serikali,

1.3.2 MSHAHARA
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 1.

“
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1.4 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA Il (NAFASI 5)
1.4.1 MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI
i Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri
. Kupokea Wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu
wanapoweza kushughulikiwa,
i. Kutunza taarifa za kumbukumbuka za matukio, miadi, wageni, tarehe za
vikao, safari za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine
iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu
ya kazi
V. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika Idara/ Kitengo/
sehemu husika
vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehamu
zinazohusika
vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali
viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi

1.4.2 SIFA ZA MWOMBALJI
% Awe Amehitimu Elimu ya kidato cha Nne (IV) au kidato cha sita (V1) wenye
Stashahada (Diploma) ya Uhazili au cheti cha NTA level 6 ya Uhazili. Aidha,
wawe wamefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na kingereza maneno 100
kwa dakika moja na kupata program za kompyuta za ofisi kama vile:
Microsoft Word, Microsoft Excel, Powerpoint, Internet, E- mail na Publisher
kutoka Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali,

1.4.3 MSHAHARA
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C 1.
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1.5 MSAIDIZI MAENDELEO YA JAMII Il - (NAFASI 2)
1.5.1 MAJUKUMU
. Kusaidia kubuni na kupanga mipango na miradi ya maendeleo katika eneo
lake.
ii. Kusaidia uwezeshaji na upatikanaji wa mafunzo kuhusu masuala ya
maendeleo katika eneo lake.
iii. Kushiriki katika utekelezaji wa shughuli za Maendeleo.
iv. Kusaidia kutoa Elimu kuhusu kazi za kujitegemea katika eneo lake.
v. Kuandaa na kutoa taarifa za kazi za maendeleo ya Jamii kila mwezi kwa
vi. Kusaidia kuandaa vikundi vya kijamii na vya kimaendeleo.
vii. Kutambua na kuwezesha kaya masikini na kuinua uchumi wao kupitia fursa
na rasilimali zinazowazunguka.
viii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa Kazi

1.5.2 SIFA ZA KUAJIRIWA

% Awe na Astashahada ya Maendeleo ya Jamii (Certificate) kutoka vyuo vya
maendeleo ya jamii au vyuo vingine vinavyotambuliwa na serikali moja wapo
kwa fani zifuatazo:-
- Maendeleo ya Jamii (Community Development)
- Masomo ya Maendeleo ya Jamii (Development Studies)
- Sayansi ya Jamii (Sociology)
- Mipango na usimamizi wa miradi (Project Planning and Management)
- Jinsia na maendeleo (General ana Development)
- Rural Development
- Au fani nyingine zinazofanana na maendeleo ya Jamii

1.5.3 NGAZI YA MSHAHARA
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 1.
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1.6 MSAIDIZI WA KUMBUKUMU DARAJA Il (NAFASI 6)
1.6.1 MAJUKUMU
i Kutafuta kumbukumbu /nyaraka /majalada yanaychitajika na \Watendalji
fAction Officers
i, Kudhibiti upokeaji na uandikishaji wa kumbukumbu / nyaraka
i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye rejista (incoming
corresponding registers)
iv. Kuchambua, kuorodhesha na kupanga nyaraka mbalimbali katika masjala
kulingana na somo husika (clarification and indexing)
v. Korodhesaha barua zinazotocka nje ya taasisi kwenye rejista (outgoing
corresponding register)
vi. Kusambaza majalada kwa Watendaji/ Action Officers
vii. Kufuatiliaji mzunguko wa majalada ndani ya taasisi
Wil Kurudisha majalada kwenye kabati la majalada (racksffilling cabinets)
au mahali pengine yanapohifadhiwa
ix. Kupokea majalada yanayorudi masjala kutoka kwa Watendaji/ Action Officers

1.6.2 SIFA ZA MWOMBAJI
% Awe na Elimu ya kidato cha Nne (Form IV) au cha sita (Form VI)
aliehitimu mafunzo ya Stashahada /Diploma (NTA level 6) katika fani ya

Masijala kutoka wvyuo vinavyotambuliwa na Serikali, wenye ujuzi wa
kompyuta.

1.6.3 MSHAHARA
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C 1.
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1.7 MASHARTI KWA UJUMLA.

I Mwombaji anatakiwa awe Raia wa Tanzania na mwenye umri usiozidi miaka
45,

ii. Mwombaji aambatishe cheti cha kuzaliwa

lii. Mwombaji ambaye tayari ni Mtumishi wa Umma na amejipatia sifa za
kuingilia katika kada tofauti na alizonazo, apitishe barua yake ya maombi ya
nafasi za kazi kwa Waajiri wake.

Iv. Mwombaji aambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V)
yenye anuani na namba za simu zinazopatikana pamoja na majina ya
Wadhamini (referees) watatu wa kuaminika.

v. Maombi yote yaambatishwe na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti
vya Kidate cha nne na kidato cha sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na
vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika.

v' Certificates
Diploma

Computer Certificate
Vyeti vya kitaaluma (Professional certificate from respective
boards)

v Picha moja “Passport size" ya hivi karibuni,

vi. Testmonial, “Provisional Results”, “Statement of Results”, hati matokeo
za kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS)
HAVITAKUBALIWA

vil. Mwombaji aliyesoma nje ya Tanzania ahakikishe vyeti vyake vimehakikiwa
na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU au NECTA).

vili. Mwombaji wa nafasi ya Ajira aliyestaafishwalkuachishwa kazi katika

=4

v Cheti cha mtihani wa Kidato cha nne au kidato cha sita
v

v

Utumishi wa Umma haruhusiwi kuomba isipokuwa kama anakibali cha
Katibu Mkuu Kiongoazi.
h
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. Mwombaji wa kazi ambaye tayari ni mwajiiwa katika nafasi ya kuingilia
aliyeko katika Utumishi wa Umma asiombe kwa kuzingati maelekezo yaliyo
katika Waraka Na, CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba ,2010.

x. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachuliwa hatua
za kisheria,

xi. Maombi yote yaombwe kwenye Mfumo wa Kielekitroniki wa Ajira
(Recruitment portal) kupitia anuani ifuatayo: - http:/iportal.ajira.go.tz
{(Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sekretarieti ya ajira kwa kuingia
sehemu iliyoandikwa Recruitment portal)

xii. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu (kwa njia ya Posta/Mkono) na
kwa kutofuata utaratibu ulicbainishwa katika tangazo hili Hayatapokelewa.

xill. Kumbuka Kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi katika Mfumo
liyosainiwa pamoja na vyeti vya Elimu vilivyothibitishwa na Mwanasheria,
Anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: -

MKURUGENZI MTENDAJI (W),
HALMASHAURI YA WILAYA YA SENGEREMA,
5 BARABARA YA BOMANI,

33381 NYATUKARA,

S.L.P 175

SENGEREMA

xiv. Mwisho wa kupokea maombi ya kazi katika mfumo ni tarehe 11 Agosti,

2025.
"Eim Shekidele.

Tangazo hili limetolewa na: -
MKURUGENZI MTENDAJI (W),

SENGEREMA.
A URUGENS 2ATENDAJ (W)
HELMAS- Ak VA WILAXA
g LTPNITS

SENGEREMRI
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